(`'•.(`'•. 9a5 online TeenSquare .•'´).•'´)
Log In here
Log In here
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Nơi thư giãn, vui chơi, giải trí dành cho TEEN

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Latest topics
» CAM ON TINH YEU
Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_icon_minitimeTue Jan 04, 2011 7:06 pm by

» Hình Ngày Hội Trại xuân típ nà ^^ mại zô
Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_icon_minitimeThu Oct 01, 2009 7:54 pm by

» GANE SHOW Anh va Em
Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_icon_minitimeWed Apr 22, 2009 11:37 am by

» Alooo hình girl kute nà !!
Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_icon_minitimeWed Apr 22, 2009 11:32 am by

» Best friends forever ^^ Khĩ vik cho mài đầu tiên
Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_icon_minitimeWed Apr 22, 2009 11:28 am by

» giai dieu hip hop cua~ tuj
Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_icon_minitimeTue Mar 24, 2009 6:53 pm by

» hip hop dance
Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_icon_minitimeTue Mar 24, 2009 6:50 pm by

» can tuyen BX.........................
Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_icon_minitimeFri Mar 13, 2009 3:22 pm by

» Tạo hình kỳ thú từ rau quả
Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_icon_minitimeThu Mar 12, 2009 10:20 am by

» Những Ngôi Nhà Nhảy Múa
Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_icon_minitimeThu Mar 12, 2009 10:17 am by

» Mối tình giữa Mèo và Chuột
Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_icon_minitimeThu Mar 12, 2009 10:14 am by

» Những Hộp Cơm Có 1-0-2
Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_icon_minitimeThu Mar 12, 2009 10:12 am by

Top posters
╝Ølïε (504)
Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_vote_lcapBạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_voting_barBạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_vote_rcap 
Kiely_Princess (458)
Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_vote_lcapBạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_voting_barBạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_vote_rcap 
KimThuy_iCan (410)
LangTuThaiDuong (385)
MeO meO wĂy Wăy (192)
NLS (155)
ßåߥ_£µV_(^0^) (146)
crazyboy_1993 (131)
trieu_nhoc_phat (120)
Mon (85)

Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giả

Anonymous

[Mem] Khách vi
Khách viếng thăm
.:.Thông tin.:.

Bài gửiTiêu đề: Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_icon_minitimeSat Nov 01, 2008 4:28 pm
Halloween (hay Hallowe'en) là một ngày lễ hội truyền thống được tổ chức vào đêm ngày 31 tháng 10 hàng năm. Đặc biệt trong ngày này những đứa trẻ sẽ hoá trang trong những bộ trang phục quái lạ đi đến gõ cửa những ngôi nhà để xin bánh kẹo. Ngày lễ này được tổ chức ở các nước phương Tây, chủ yếu ở Hoa Kỳ, Canada, Vương quốc Liên hiệp Anh và Bắc Ireland, Ireland, Puerto Rico và bắt đầu trở nên phổ biến tại ÚcNew Zealand. Nó được người Celt ở Anh, Pháp, Ireland tổ chức để tạ ơn sau mùa thu hoạch. Người Ireland, Scotland, Wales cùng những người nhập cư khác đã mang phiên bản của lễ hội này tới vùng Bắc Mỹ thế kỷ 19.
Biểu tượng của ngày lễ Halloween là những trái
bí ngô được khoét theo những khuôn mặt tưởng tượng.
Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Halloween-dentraibi Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Halloweensm7 Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Halloween28
Lịch sử :
Halloween có nguồn gốc từ một lễ hội cổ của người Celtic được biết đến như là Samhain. Lễ hội Samhain là một hoạt động vào cuối mùa thu hoạch của nền văn minh Gaelic, và nhiều khi được xem như là lễ mừng năm mới của người Celtic. Theo truyền thống, lễ hội là thời điểm mà những người ngoại giáo tích trữ nguyên vật liệu và giết mổ vật nuôi để dự trữ trong mùa đông. Người Gaels tin rằng vào ngày 31 tháng 10, bây giờ được biết đến là lễ Halloween, ranh giới giữa sự sống và cái chết biến mất, và cái chết trở nên nguy hiểm cho sự sống do những nguyên nhân như bệnh tật hoặc phá hoại mùa màng. Các lễ hội thường có liên quan đến lửa ăn mừng, khi đó thì xương của các con vật nuôi bị giết thịt được ném đi. Trang phục hoá trang và mặt nạ cũng được mặc trong lễ hội nhằm cố gắng bắt chước các linh hồn quỷ dữ hay làm xoa dịu chúng.
(Nói tóm lại t2k xin chúc mọi người có một ngày Halloween 31-10 dzui dzẽ).
Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Images802129_halloweenpumpkin Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Tnugxcyxta.thumb500 Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Rob-zombies-halloween-logo-732729

MeO meO wĂy Wăy

[Mem] MeO meO wĂy Wăy
DESIGNER DESIGNER

Nữ

Age : 29 Registration date : 13/10/2008 Tổng số bài gửi : 192 Đến từ : lớp 9a/5 Bình Tây :D Job/hobbies : Humor :
Level
Kinh Nghiệm:
Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Left_bar_bleue50/100Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Empty_bar_bleue  (50/100)
Điểm Thưởng:
Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Left_bar_bleue500/1000Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Empty_bar_bleue  (500/1000)

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_icon_minitimeWed Nov 05, 2008 9:02 pm
Halloween là synh nhật cũa tuj , hehehe lol! lol! lol!
http://360.yahoo.com/nhockon_dangiu3110

LangTuThaiDuong

[Mem] LangTuThaiDuong
Member VIP Member VIP

Nam

Age : 30 Registration date : 16/10/2008 Tổng số bài gửi : 385 Đến từ : Thiên Đường Thái Dương Hệ Job/hobbies : Humor :
Level
Kinh Nghiệm:
Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Left_bar_bleue15/100Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Empty_bar_bleue  (15/100)
Điểm Thưởng:
Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Left_bar_bleue200/1000Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Empty_bar_bleue  (200/1000)

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_icon_minitimeFri Nov 07, 2008 11:19 am
uh con quy map nay duoc lam nha con tao xoa nick mai 1 lan roi chua ton ha mại

Kiely_Princess

[Mem] Kiely_Princess
Member VIP Member VIP

Nữ

Age : Registration date : 24/11/2008 Tổng số bài gửi : 458 Đến từ : Quá Khứ Job/hobbies : Book - TV - NET Humor :
Level
Kinh Nghiệm:
Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Left_bar_bleue0/0Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Empty_bar_bleue  (0/0)
Điểm Thưởng:
Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Left_bar_bleue0/0Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_icon_minitimeFri Jan 02, 2009 3:17 pm
nój aj zây ???
http://vn.myblog.yahoo.com/zzztieuquytinhyeuzzz

LangTuThaiDuong

[Mem] LangTuThaiDuong
Member VIP Member VIP

Nam

Age : 30 Registration date : 16/10/2008 Tổng số bài gửi : 385 Đến từ : Thiên Đường Thái Dương Hệ Job/hobbies : Humor :
Level
Kinh Nghiệm:
Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Left_bar_bleue15/100Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Empty_bar_bleue  (15/100)
Điểm Thưởng:
Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Left_bar_bleue200/1000Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Empty_bar_bleue  (200/1000)

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_icon_minitimeFri Jan 02, 2009 8:10 pm
noi mài do chu ai ha con kia

Kiely_Princess

[Mem] Kiely_Princess
Member VIP Member VIP

Nữ

Age : Registration date : 24/11/2008 Tổng số bài gửi : 458 Đến từ : Quá Khứ Job/hobbies : Book - TV - NET Humor :
Level
Kinh Nghiệm:
Điểm Thưởng:

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_icon_minitimeSun Jan 04, 2009 6:42 pm
nój aj ??? cú hay mèo

LangTuThaiDuong

[Mem] LangTuThaiDuong
Member VIP Member VIP

Nam

Level
Kinh Nghiệm:
Điểm Thưởng:

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_icon_minitimeThu Jan 08, 2009 12:04 pm
cu hay meo gi cung la noi mai het cai cai gi ma cai ha lol!

Kiely_Princess

[Mem] Kiely_Princess
Member VIP Member VIP

Nữ

Level
Kinh Nghiệm:
Điểm Thưởng:

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_icon_minitimeThu Jan 08, 2009 3:25 pm
nój kuj hả cáj đồ ....cùng lọai [ sr hén !! chỉ cóa heo mớj hỉu tiếng heo thuj ]

[Mem] Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" I_icon_minitime

Thông điệp:

--*--{ Nếu thấy hay, hãy chia sẽ cho bạn bè mình}--*--

bằng cách: Copy Đường Link Này nè ! ^_^

Bạn biết j` về Halloween - tác giả : em của "da heo" Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang